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NSSF yaandika historia nyingine ya mafanikio
*Mkurugenzi Mkuu asema Mfuko upo imara na endelevu

Na MWANDISHI WETU

Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) umeandika historia nyingine mpya na kubwa ya mafanikio
ambapo ndani ya kipindi cha miaka miwili ya uongozi makini wa Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan, thamani ya
Mfuko imeongezeka na kufikia shilingi trilioni 6.6 mwezi Desemba 2022, ikiwa ni ongezeko la asilimia 36
kutoka shilingi trilioni 4.7 iliyokuwa mwezi Machi, 2021.

Mkurugenzi Mkuu wa NSSF, Masha Mshomba, amesema hayo tarehe 8 Februari, 2023 mbele ya waandishi wa
habari wakati akitoa taarifa ya utekelezaji wa majukumu ya Mfuko katika ukumbi wa |dara ya Habari
(MAELEZO), uliopo katika jengo la PSSSF Makole jijini Dodoma.

“Ongezeko hili linatokana na kuongeza michango ya wanachama pamoja na mapato yatokanayo na
uwekezaji, hivyo ukuaji huu wa Mfuko unathibitisha kuwa NSSF ipo imara na endelevu kwa ajili ya utoaji
huduma za hifadhi ya jamii nchini,’amesema Mshomba.

Amesema katika mwaka wa fedha unaoishia mwezi Juni 2023, Mfuko unatarajia kukusanya michango ya
shilingi trilioni 1.6 ambayo ni ongezeko la asilimia 14 ukilinganisha na michango ya shilingi trilioni 1.4 kwa
mwaka 2021/22.




*Mkurugenzi Mkuu ampongeza

Dkt. Samia kwa kuwa chachu ya ongezeko la Wawekezaji

Na MWANDISHI WETU

Mshomba amesema mapato yatokanayo na uwekezaji kwa mwaka 2022/23 yanatarajiwa kuendelea kuwa

shilingi bilioni 700 kiasi ambacho ni ongezeko kubwa ukilinganisha na miaka ya hivi karibuni ambapo
mapato hayo yalikuwa chini ya shilingi bilioni 500.

Amesema faida kwa mwaka 2022/23 inatarajiwa kuwa shilingi trilioni 1.27 ukilinganisha na faida ya shilingi
trilioni 1.01 kwa mwaka 2021/22.

Mshomba amesema katika mwaka wa fedha unaoishia mwezi Juni 2023, Mfuko unatarajia kufikisha

wanachama wachangiaji 1,249,865 ikiwa ni ongezeko la asilimia 20 ukilinganisha na wanachama wachangiaji
1,039,183 waliokuwepo katika Mfuko mwezi Juni 2022.

Amesema katika mwaka wa fedha unaoishia Juni 2023, thamani ya vitega uchumi vya Mfuko inatarajiwa

kukua na kufikia shilingi trilioni 6.3 ambayo ni ongezeko la asilimia 17 ukilinganisha na thamani ya shilingi
trilioni 5.4 iliyokuwa mwezi Juni 2022.

Aidha, amesema katika mwaka wa fedha unaoishia Juni 2023, Mfuko unatarajia kulipa mafao ya shilingi

bilioni 769.3 ambayo ni ongezeko la asilimia 17 ukilinganisha na shilingi bilioni 659.8 zilizolipwa katika
mwaka wa fedha ulioishia Juni 2022.

Muonekano wa sehemu ya Kiwanda cha Sukari Mkulazi kilichopo
Mkoani Morogoro ambacho ni kampuni Hodhi inayomilikiwa kwa ubia
baina ya NSSF na Kampuni ya uzalishaji mali ya Jeshi la Magereza
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Inaendelea .....cceenee

“Katika eneo hili la mafao napenda kumshukuru tena
Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kuridhia ombi la
vyama vya wafanyakazi kupitia TUCTA la kuja na
kikokotoo kipya kwa ajili ya manufaa ya wastaafu wetu
ambacho kilianza kutumika mwezi Julai, 2022,"amesema
Mshomba.

Amesema juhudi mbalimbali za kuvutia wawekezaji na
kufungua fursa mpya za biashara umeuwezesha Mfuko
kuongeza wastani wa makusanyo ya mwezi na kufikia
shilingi bilioni 118 kwa mwezi katika mwaka wa fedha
ulioishia Juni 2022, sawa na asilimia 14.

Taarifa hiyo kwa vyombo vya habari ni muendelezo wa
mikutano inayoandaliwa na Idara ya Habari (MAELEZO)
kwa ajili taasisi za Umma kueleza mafanikio ya utekelezaji
kwa mwaka wa fedha 2022/23.
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ZOEZI LA UHAKIKI WA WASTAAFU NA WATEGEMEZI

Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) unawatangazia wastaafu na wategemezi
wote wanaolipwa pensheni ya kila mwezi kuwa, kutakuwa na zoezi la uhakiki
lililoanza tarehe 1 Februari 2023 hadi 28 Aprili 2023, Jumatatu hadi ljumaa kuanzia
saa 2:30 asubuhi hadi saa 10:30 jioni kwenye ofisi zetu za NSSF za mikoa yote. Kwa
wastaafu waliopo Unguja na Pemba uhakiki wao utafanyika ofisi ya ZSSF. Aidha
wastaafu waliopo Dar es Salaam uhakiki utafanyika katika ofisi zetu za Mkoa ambazo
ni llala, Temeke, Kinondoni (Ubungo), Mbezi Beach na Kigamboni.

Mstaafu anatakiwa kufika na nyaraka zifuatazo:

1) Kitambulisho cha NSSF au kuponi

2) Kitambulisho cha Taifa au namba ya NIDA

3) Picha moja ndogo ya sasa ya rangi (passport size) kwa wale ambao
hawakufanya uhakiki mwaka 2022

4) Kwa wategemezi (watoto) tafadhali fika na cheti cha kuzaliwa na
kitambulisho cha shule.

Aidha, malipo ya pensheni ya kuanzia mwezi Juni 2023 yatafanyika kwa wastaafu
ambao wamehakikiwa tu. Kwa wastaafu wagonjwa au wazee wasiojiweza taarifa
itolewe kupitia barua pepe customercare@nssf.go.tz au piga simu ya bure
0800116773.

Kwa mawasiliano zaidi fika ofisi ya NSSF iliyo karibu nawe.

Imetolewa na:
Kitengo cha Uhusiano na Elimu kwa Umma
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