Tunajenga Maisha Yako
ya 5asa na Baadaye

JARIDA

LA MTANDAONI I JANUARI 2022 - DESEMBA 2022

MATUKIO MUHIMU
YAKUKUMBUKWA KUHUSU
NSSF MWAKA 2022

YALIYOMO:

s WAZIRINDALICHAKO
ALIVYOGUSWA HUDUMA ZA
NSSF

# NSSF ILIVYOFANYA MATENDO
YA HURUMA, YATOA MSAADA
WA VIFAATIBA

Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii
(NSSF) ulianzishwa chini ya Sheria ya
Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii
sura ya 50 marejeo ya mwaka 2018
kwa lengo la kutoa huduma ya Hifadhi
ya Jamii kwa wafanyakazi walio katika
sekta binafsi na sekta isiyo rasmi.

Mfuko una majukumu yafuatayo kwa
mujibu  wa sheria ambayo ni
kuandikisha wanachama kutoka sekta
binafsi na isiyo rasmi, kukusanya
michango, kuwekeza na kulipa
mafao.

NSSF inakuletea matukio muhimu ya
kukumbukwa  yaliyotokea  kuanzia
mwezi Januari mpaka Desemba 2022
ambayo  yalikuwa chachu (e
mafanikio kwa Mfuko, wanachama,
wadau pamoja na sekta nzima ya
hifadhi ya jamii nchini Tanzania.
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WAZIRI NDALICHAKO ALIVYOGUSWA HUDUMA ZA NSSF

Na MWANDISHI WETU

Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu,
Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu,
Mhe. Profesa Joyce Ndalichako (Mb)
alifanya ziara ya kutembelea Makao
Makuu ya Mfuko wa Taifa wa Hifadhi
ya Jamii (NSSF) jijini Dar es Salaam,
tarehe 27 Januari, 2022 na kushuhudia
huduma zinazotolewa na Mfuko kwa
wanachama na wadau wake. Hiyo
ilikuwa ni ziara yake ya kwanza kwa
Profesa Ndalichako kutembelea NSSF
baada ya kuteuliwa na Mhe. Rais Dkt.
Samia Suluhu Hassan kuongoza
Wizara hiyo ambayo NSSF ni miongoni
mwa taasisi zilizo chini yake.
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Na MWANDISHI WETU

NSSF Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF),
ulitoa msaada wa vifaa tiba katika Hospitali ya

ILE OFANYA Rufaa ya Mnazi Mmoja, Zanzibar, ikiwa ni
MATENDO YA kuelekea maadhimisho ya Siku ya Wanawake

Duniani, ambavyo ni vitanda vya kujifungulia

HURUMA, pamoja na mashine za kupima shinikizo la

damu ambavyo vitasaidia kuokoa maisha ya
YATOA wagonjwa wanaopata huduma katika

MSAADA WA hospitali hiyo. Kwa niaba ya Mkurugenzi Mkuu

wa Mfuko, Masha Mshomba, Meneja
VIFAA TIBA Uhusiano na Elimu kwa Umma, Bi. Lulu
Mengele pamoja na baadhi ya wafanyakazi wa
NSSF walikabidhi vifaa hivyo kwa uongozi wa
hospitali hiyo mnano tarehe 4 Machi, 2022.

Baadhi ya wafanyakazi wa NSSF wakikabidhi msaada wa vifaa tiba katika hospitali ya Mnazi Mmoja Zanzibar
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SABABU ZA NSSF KUSHIRIKI

UZINDUZI WA SGR

Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii
(NSSF) ulishiriki katika hafla ya uwekaji
wa jiwe la msingi katika mradi wa SGR
Makutupora mkoani Tabora, uliofanyika
tarehe 13 Aprili, 2022. Tokea mradi huo
ulipoanza, Mfuko umekuwa mdau
mkubwa kwa kuweza kukusanya kila
mwezi zaidi ya shilingi bilioni moja
kutoka kwenye mradi huo.

Mwenyekiti wa Kamati ya kudumu ya Bunge ya Uwekezaji wa
Mitaji ya Umma Mheshimiwa Jerry Silaa (Mb) watatu kulia,
akiwa katika picha ya pamoja na baadhi ya watendaji wa
NSSF mara baada ya kutembelea banda la NSSF katika hafla
ya uwekaji wa jiwe la msingi la mradi wa ujenzi wa Reli ya
Kisasa - SGR mkoani Tabora. Wa tatu kushoto ni Meneja wa
NSSF Mkoani Tabora, Paulo Shimo, (wa pili kulia) ni Meneja
Uhusiano na Elimu kwa Umma NSSF, Lulu Mengele

NAMNA NSSF ILIVYOSHIRIKI SHEREHE ZA MEI MOSI

Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii
(NSSF) ulishiriki sherehe za Siku ya
Wafanyakazi Duniani (Mei  Mosi)
zilizofanyika jiji Dodoma Kitaifa,
ambapo Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan,
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania, alikuwa mgeni rasmi. Kabla ya
sherehe  hizo, Mfuko ulishirikia
Maonesho ya Wiki ya Usalama Mahali pa
Kazi (OSHA) yaliyofanyika katika Viwanja
vya Jakaya Kikwete Convention Centre
jijini Dodoma. NSSF ilitumia maonesho
hayo kwa lengo la kutoa elimu na
kuandikisha wanachama wapya,
ambapo kupitia maonesho hayo Mfuko
uliibuka mshindi katika kundi la watoa
elimu.

Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii
(NSSF), Masha Mshomba akipokea Tuzo ya kundi la Watoa
Elimu bora kutoka kwa Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu,
Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu, Mhe. Dkt. Profesa Joyce

Dodoma
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"BOOM VIBES’
NA NSSF
YATIKISA,
MAMIAYA

WANAVYUO
WAJIUNGA
NA NSSF

Na MWANDISHI WETU

Ni kampeni iliyoanzishwa na Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) na kupewa jina
la "Boom Vibes’ na NSSF ambapo kupitia kampeni hiyo Mfuko ulifanikiwa kuwafikia
baadhi ya wanafunzi wa vyuo vikuu mbalimbali nchini, kwa lengo la kuwapa elimu ya
hifadhi ya jamii ambapo mamia ya wanavyuo hao waliamua kujiunga na kujiwekea
akiba kwa ajili ya maisha yao ya sasa na baadaye.
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Baadhi ya Wabunge wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ambao pia ni wajumbe wa Kamati ya Kudumu
ya Bunge Katiba na Sheria wakiwa katika picha ya pamoja na wanachuo wa Chuo Kikuu cha Dodoma waliofikiwa
na NSSF wakati wa Kampeni ya "Boom Vibes’ na NSSF




NSSF ILIVYOWAJENGEA
UWEZO WAAJIRI WA

SEKTA BINAFSI

Katika kuhakikisha elimu ya hifadhi ya
jamii inapata uelewa mkubwa, Mfuko
wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF)
uliendesha mafunzo kwa waajiri wa
sekta  binafsi kwa lengo Ia
kuwafahamisha kuhusu huduma za
Mfuko zikiwemo matumizi ya TEHAMA
hususan huduma za taarifa binafsi kwa
mwajiri ‘Employer Portal’ mifumo
ambayo inamuwezesha mwajiri
kujihudumia bila ya kufika katika ofisi za
NSSF.

Baadhi ya waajiri wa sekta binafsi wakifuatilia mafunzo
yaliyotolewa na NSSF kwa wagjiri. Mafunzo hayo
yaliendeshwa kwenye mikoa mbalimbali kwa lengo la
kuwahamasisha kuhusu huduma za Mfuko zikiwemo za

matumizi ya TEHAMA.

WANANCHI WALIVYOFIKIWA NA HUDUMA ZA
NSSF KATIKA MAONESHO YA SABASABA

Wananchi  walifikiwmwa na huduma
zitolewazo na Mfuko wa Taifa wa Hifadhi
ya Jamii (NSSF) wakati wa Maonesho ya
46 ya Kimataifa ya Biashara maarufu
kama ‘Sabasaba’ yaliyofanyika Viwanja
vya Mwalimu J. K. Nyerere Barabara ya
kupitia maonesho hayo Mfuko ulitoa
elimu ya hifadhi ya jamii, kutatua kero za
wanachama pamoja na kutangaza fursa
mbalimbali za uwekezaji.

Wanachama na wadau wa Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya
Jamii (NSSF) wakipata huduma mbalimbali kutoka kwa
wafanyakazi wa NSSF walipotembelea banda namba 13
wakati wa Maonesho ya 46 ya Kimataifa ya Biashara maarufu
Sabasaba
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WAZIRI NDALICHAKO ALIVYOTATUA KERO ZA WASTAAFU

Na MWANDISHI WETU

Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) ulishiriki katika mkutano wa Waziri wa Nchi
Ofisi ya Waziri Mkuu, Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu, Mhe. Profesa Joyce
Ndalichako, ambaye mwezi Julai 2022 kwa nyakati tofauti alikutana na wastaafu wa
Mkoa wa Dodoma, Dar es Salaam na Mwanza kwa lengo la kusikiliza changamoto
zinazohusiana na ulipwaji wa mafao kwa wastaafu wa Mifuko ya NSSF na PSSSF.

..v’.

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu, Mhe. Dkt. Profesa Joyce Ndalichako
akiwasikiliza wastaafu na kutatua kero zao.




NSSF
ILIVYOTIKISA
NANENANE,

YAFIKISHA
ELIMU NA
KUTATUA
KERO

Na MWANDISHI WETU

Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) ulifanikiwa kufikisha elimu ya hifadhi ya
jamii kwa wananchi wakiwemo wakulima walioshiriki Maonesho ya Nane Nane
yaliyofanyika katika Mkoa wa Mbeya, Dodoma, Simiyu, Tabora na Lindi, ambapo
kupitia maonesho hayo NSSF iliweza kutoa elimu na kuandikisha wanachama wapya.




"VIBE’ LA NSSF WIKI YA HUDUMA KWA WATEJA

Na MWANDISHI WETU

Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF), ulishiriki kimkakati katika Wiki ya Huduma
kwa Wateja iliyofanyika mwezi Oktoba 2022 ikiwa na kauli mbiu isemayo Huduma
Bora, Kipaumbele Chetu; ambapo kupitia wiki hiyo kero mbalimbali za wanachama
ziliweza kutatuliwa.

Katika maadhimisho hayo ya Wiki ya Huduma kwa Wateja, iliadhimishwa katika ofisi za
NSSF nchi nzima.




NSSF ILIVYOSHIRIKI MKUTANO
WA RAIS DKT. SAMIA NA

MABALOZI

Mkurugenzi Mkuu wa NSSF, Masha
Mshomba alihudhuria katika mkutano
wa Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

na Mabalozi wa Tanzania uliofanyika  Mkurugenzi Mkuu wa NSSF, Masha Mshomba (wa tatu
Hotel Verde, Zanzibar. Katika mkutano kushoto) akiwa katika Mkutano wa Mhe. Rais wa Jamhuri ya

; & igeis Muungano wa Tanzania na Mabalozi, uliofanyika Hotel
hl:IO Mshoml?a akiwa ni mJ§d|I| Mada e Zanzibar
alipata nafasi ya kuzungumzia fursa za
uwekezaji zilizopo NSSF.

NSSF ILIVYOSHIRIKI MASHINDANO YA SHIMMUTA

Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii
(NSSF) ulikuwa ni miongoni mwa
Mashirika ya Umma yaliyoshiriki katika
mashindano ya SHIMMUTA
yaliyofanyika  katika viwanja vya
Mkwakwani Mkoani Tanga. Aidha,
Mfuko pamoja na kutekeleza majukumu
yake ya msingi ya kuandikisha
wanachama, kukusanya michango,

kuwekeza na ; k!'JI,IF,)a m?fao' vilevile Baadhi ya wafanyakazi wa NSSF walioshiriki mashindano ya
umekuwa ukishiriki katika masuala SHIMMUTA 2022 wakiwa katika maandamano ya pamoja
mbalimbali ya kijamii ikiwemo michezo  wakati wa uzinduzi wa mashindano hayo yaliyofanyika

ili kuimarisha afya zawafanyakazi mahali  *etkauwanjawaeMawakwani, jijioi Tanga.
pa kazi.

MPUKO WA TAIFA WA HIFADHIYA

B ﬁﬁa JAMIL(NSSF) 0 ; y
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SABABU
ZA NSSF
KUSHIRIKI
SIKUYAa B ... BLE
UKIMWI Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) ulishiriki

katika maonesho ya maadhimisho ya Siku ya Ukimwi
DUNIANI Duniani yaliyofanyika katika viwanja vya Ilulu Mkoani
Lindi, ambapo NSSF ilishiriki kutoa huduma,
kuandikisha wanachama wapya na pia ulihamasisha
jamii kujikinga na maambukizi ya VVU/Ukimwi ili
kulinda nguvu kazi. Hiyo inaendana sambasamba na
Sera ya UKIMWI mahali pa kazi.

BODIYA
NSSF

YAKAGUA
MAENEO | : B ~[Tmr-
YANAYO Mwenyekiti wa Bodi ya Wadhamini ya NSSF, Balozi
= MILIKIW A | e e B e e v o0

kukagua maeneo yanayomilikiwa na NSSF, jijini Dar
NA NSSF es Salaam na Mkoani Morogoro.
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