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HONGERENI SANA, KITU KIZURI

Na MWANDISHI WETU

Ni kauli iliyotolewa na Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania wakati
alipotembelea mradi wa ujenzi wa hoteli ya kitalii ya nyota tano inayomilikiwa na Mfuko wa Taifa wa Hifadhi
wa Jamii (NSSF).

Katika ziara hiyo Mhe. Rais Dkt. Samia alitembelea mradi huo uliopo eneo la Capripoint jijini Mwanza tarehe
14 Juni 2023, akiwa amefuatana na viongozi mbalimbali akiwemo Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu,
Kazi, Ajira, Vijana na Wenye Ulemavu, Mhe. Patrobas Katambi. Alisema Mfuko ukipata mapato mazuri zaidi
uangalie kuwekeza kwenye maeneo mengine ikiwemo Dodoma na Dar es Salaam.

“NSSF sasa hii sio fedha yenu ni fedha za wafanyakazi huko nje, mko pale nendeni toeni huduma, ichungeni
hiyo fedha ya wafanyakazi ili anapostaafu mtu baada ya utumishi wake akute mzigo wake," alisema.

Kwa upande wake, Mhe. Patrobas Katambi alisema miradi ya aina hiyo ili ipitishwe ni lazima Benki Kuu ya
Tanzania (BoT) ishauri na Ofisi ya Waziri Mkuu ina jukumu la kusimamia na kwa kuwa lengo la Mifuko ya
Hifadhi ya Jamii katika kuwekeza ni kulinda fedha za Mifuko.

Akitoa maelezo kuhusu mradi huo wa hoteli,
Mkurugenzi Mkuu wa NSSF, Masha Mshomba
alisema kukamilika kwa ujenzi wa hoteli hiyo ni
vema kukaenda sambamba na kuendeleza
uwanja wa Ndege wa Mwanza kwa sababu
watu mbalimbali watakaokuja kwa shughuli za
utalii watahitaji kulala katika hoteli hiyo.

“Mheshimiwa Rais Dkt. Samia umbali kutoka
hapa Mwanza kwenda Hifadhi ya Taifa ya
Serengeti ni Kilomita 140 tofauti na kupitia
Arusha ambako ni mbali, kukamilika kwa ujenzi
wa uwanja wa ndege Mwanza kutachangia na
kuvutia watalii hivyo tunakuomba uwanja ule
uendelezwe kwa viwango vya kimataifa,

Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
alisema. Tanzania akizungumza mara baada ya kupokea maelezo kuhusu ujenzi
wa mradi wa hoteli ya kitalii ya nyota tano inayomilikiwa na NSSF
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MKURUGENZI MKUU NSSF ABAINISHA SABABU ZA KUCHELEWA
KUKAMILIKA HOTELI YA KITALII YA NYOTA 5 JUINI MWANZA

Na MWANDISHI WETU

Masha Mshomba, Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF), amebainisha mbele ya
Rais Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, changamoto kubwa iliyopelekea kuchelewa kukamilika kwa mradi wa

kutokuwepo kwa muendeshaji hoteli wa kimataifa.

Mshomba amesema hayo mbele ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan, aliyetembelea mradi huo tarehe 14 Juni, 2023. Hata hivyo amebainisha kuwa kuanzia mwezi Juni
mwaka 2024 hoteli hiyo inatarajiwa kukamilika na kuanza kazi rasmi.

Alisema katika uzoefu walioupata kwa wenzao wa Mifuko ya Hifadhi ya Jamii ya nchi Jirani ikiwvemo Afrika
Kusini, Zambia na Zimbabwe ni kwamba huwezi kumalizia hoteli ya nyota tano kabla hujapata muendeshaji
wa hoteli.

“Mheshimiwa Rais Dkt. Samia vile hatukupata muendeshaji wa hoteli kipindi kile ndio maana mradi
ulishindikana kukamilika,” alisema Mshomba.
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Inaendelea...

Alisema ilipofika mwaka 2017/18, Mfuko ulitangaza zabuni ya muendesha hoteli hata hivyo hakupatikana
kutokana na mazingira ya kipindi hicho na mwaka 2019 mwezi Septemba walienda nchini Zambia na Afrika
Kusini ili kupata uzoefu jinsi Mifuko ya Hifadhi ya Jamii ya nchi hizo inavyopata waendeshaji wa hoteli
ambapo NSSF ilipata kampuni ya Hilton Hotels Worldwide, Radissons Hotels na Legacy Hotel.

Mshomba alisema ilipofika mwezi Machi 2021, shughuli za ujenzi ziliendelea na walianza kumtafuta msanifu
wa kuandaa michoro na mahitaji muhimu kwa ajili ya kumalizia kazi za ndani kwa viwango vya kimataifa
(Interior Designer Architect) M/s SOURCE IBA toka Afrika Kusini.

Alisema mwezi Septemba 2022 walitangaza zabuni ya kumpata muendeshaji hoteli wa kimataifa, na
kwamba kipindi hicho zile kazi ambazo zinahitajiwa kuendelea kabla ya kuwa na muendeshaji hoteli zilikuwa
zinaendelea kama vile ujenzi wa vyoo na madirisha.

Mshomba alisema mpaka sasa baada ya kutangaza zabuni wamewapata waendesha hoteli watatu ambao
waliomba zabuni ikiwemo kampuni ya Hilton Hotels Worldwide, Radissons Hotels na Legacy Hotel, ambapo
mwishoni mwa mwezi huu wanatarajia kupata mshindi.

Alisema baada ya kupatikana kwa muendeshaji hoteli, wanatarajia hadi kufika mwezi Juni 2014 ujenzi wa
hoteli hiyo uwe umekamilika na kwamba itachangia sana shughuli za kitalii jijini Mwanza.
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MUENDESHAJI HOTELI WA KIMATAIFA NI KIGEZO CHA MSINGI

KATIKA KUKAMILISHA MRADI WA HOTELI YA KITALII YA NYOTATANO

Na MWANDISHI WETU

Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii
(NSSF), Masha Mshomba, amesema katika ujenzi wa hoteli
za nyota tano muendeshaji wa hoteli mwenye hadhi ya
kimataifa ni kigezo cha msingi katika kukamilisha mradi wa
aina hiyo.

Mshomba alieleza hayo tarehe 14 Juni, 2023 mbele ya Mhe.
Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania, aliyetembelea mradi wa hoteli ya nyota tano
inayomilikiwa na NSSF iliyopo jijini Mwanza.

“Katika ujenzi wa hoteli za nyota tano kwa uzoefu ambao
tuliupata kutoka kwa wenzetu wa Mifuko kama sisi wa nchi
jirani, kwa mfano Afrika Kusini, Zambia na Zimbabwe ni
kwamba huwezi kumalizia hoteli kama hii kabla hujampata
yule muendesha hoteli,” alisema Mshomba.

Alisema kwa vile jambo hilo halikuwezekana ndio maana
mradi wa hoteli hiyo ulisimama na kwamba mpaka kufikia
mwishoni mwa mwezi huu wa Juni 2023 wanatarajia
kumpata muendeshaji wa hoteli na ujenzi unatarajiwa
kukamilika mwezi Juni 2024.

Kwa mujibu wa Mshomba, mwaka 2019 walienda kujifunza
nchini Zambia na Afrika Kusini ili kupata uzoefu jinsi
wanavyopata waendeshaji hoteli ya kitalii ya nyota tano.

“Kule tuliweza kuwapata kampuni kama Hilton Hotels
Worldwide ambao walikuwa wanaendesha hoteli kule,
lakini pia Radissons Hotels na Legacy Hotel, ambapo
tuliongea nao lakini kwa bahati mbaya mwishoni mwa
mwaka 2019 ukazuka ugonjwa wa Corona (COVID 19)
uliosababisha mambo mengi kusimama.

Hata hivyo, Mshomba alisema ilipofika mwezi Machi
2021, shughuli za ujenzi ziliendelea na walianza
kumtafuta msanifu wa kuandaa michoro na mahitaji
muhimu kwa ajili ya kumalizia kazi za ndani kwa viwango

vya kimataifa (Interior Designer Architect) M/s
SOURCE IBA toka Afrika Kusini.

Alisema mwezi Septemba 2022 walitangaza
zabuni ya kumpata muendesha hoteli wa
kimataifa, na kwamba kipindi hicho zile kazi
ambazo zinahitajiwa kuendelea kabla ya kuwa
na muendesha hoteli zilikuwa zinaendelea kama
vile ujenzi wa vyoo na madirisha.

Mshomba alisema baada ya kutangaza zabuni
wamewapata waendesha hoteli watatu ambao
waliomba zabuni ikiwemo kampuni ya Hilton
Hotels Worldwide, Radissons Hotels na Legacy
Hotel, ambapo mwishoni mwa mwezi huu Juni
2023 wanatarajia kupata mshindi.

Akizungumza katika mradi huo, Mhe Rais. Dkt.
Samia Suluhu Hassan, aliipongeza NSSF kwa
mradi wa hoteli hiyo kuwa ni kitu kizuri ambapo
itakapokamilika itachochea sekta ya utalii na
kuongeza tija kwenye Mfuko.

Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii
(NSSF), Masha Mshomba akitoa maelezo kwa Mhe. Rais. Dkt.
Samia Suluhu Hassan, kuhusu ujenzi wa mradi wa hoteli ya
kitalii ya nyota tano inayomilikiwa na NSSF iliyopo jijini
Mwanza.




Meneja Usimamzi wa Miradi NSSF, Mhandisi Helmes Pantaleo akitoa
maelezo kwa Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania namna mradi wa hoteli ya kitalii ya nyota tano utakavyokuwa.

RAIS DKT. SAMIA:
VITEGA UCHUMI KAMA HIVIVITAONGEZA TIJA KWA NSSF

Na MWANDISHI WETU

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, amesema miradi ya vitega
uchumi inayofanywa na Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) itaongeza tija kwenye Mfuko.

Amesema hayo tarehe 14 Juni, 2023 wakati alipotembelea mradi wa ujenzi wa hoteli ya kitalii ya nyota tano
inayomilikiwa na NSSF iliyopo katika eneo la Capripoint jijini Mwanza.

Mhe. Rais Dkt. Samia ameipongeza NSSF kwa mradi wa hoteli hiyo kuwa ni kitu kizuri ambapo
itakapokamilika itachochea sekta ya utalii na kuongeza tija kwenye Mfuko.“Hongereni sana NSSF kwa kweli
mradi huu ni kitu kizuri,” alisema Mhe. Rais Dkt. Samia.

Alisema anaamini kuwa wataalamu wameshapiga mahesabu kuwa mradi huo utakuwa na tija kwa NSSF na
Taifa kwa ujumla, na kwamba Mfuko ukipata mapato mengi zaidi uangalie na maeneo mengine ya kuwekeza
kama vile Dodoma.

Mhe. Rais Dkt. Samia aliwaagiza wafanyakazi wa NSSF kuendelea kutoa huduma bora na kuchunga fedha za
wanachama ili wanapostaafu waweze kulipwa mafao yao mara moja.
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Inaendelea ...

Naye, Mhe. Patrobas Katambi, Naibu Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu, Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu, alisema
Mifuko ya Hifadhi ya Jamii inawekeza kwa lengo la kulinda thamani ya michango ya wanachama na kuahidi
kuwa Ofisi ya Waziri Mkuu kwa kushirikiana na Benki Kuu ya Tanzania (BoT) inaendelea kushirikiana na Mfuko
katika kuangalia maeneo mengine ya uwekezaiji.

Akitoa maelezo ya mradi huo, Mkurugenzi Mkuu wa NSSF, Masha Msomba alisema mradi huo unatarajiwa
kukamilika mwezi Juni mwaka 2024 na kwamba kukamilika kwa hoteli hiyo kutachangia shughuli za
kiuchumi katika jiji la Mwanza ukizingatia kuwa jiji hilo lina shughuli nyingi za kiuchumi ikiwemo uvuvi na
madini.

Alisema ujenzi wa hoteli hiyo ni vema ukaenda sambamba na uendelezaji wa uwanja wa ndege wa Mwanza
kwa sababu watu watakao kuja kwa ajili ya utalii watahitaji kulala katika hoteli hiyo hasa ukizingatia kuwa
umbali wa kutoka Mwanza hadi Hifadhi ya Taifa ya Serengeti ni takribani Kilomita 140.

Akitoa maelezo ya hoteli hiyo, Mhandisi Helmes Pantaleo ambaye ni Meneja Usimamizi wa Miradi wa NSSF,
alisema hoteli hiyo ina jumla ya ghorofa 16, vyumba 168 vya kulala vya aina mbalimbali ikijumuisha sehemu
ya kupumzikia Rais (Presidential Suite), migahawa, sehemu za vinywaji na michezo (sports bar).

Pia, kuna ukumbi mkubwa wa mikutano wa kuchukua watu 500, kumbi ndogondogo za mikutano, bwawa la
kuogelea, sehemu za kufanyia mazoezi, ofisi, maduka, sshemu ya maegesho ya magari na juu kabisa ya jengo
hili kuna sehemu ya kutua chopa (helkopta).
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MATUKIO KATIKA PICHA ZIARA YA MHE. RAIS DKT. SAMIA
MRADI WA UJENZI WA HOTELI YA KITALII YA NYOTA 5 MWANZA

e g Wil

e [N el B




Tunajenga Maisha Yako
ya Sasa na Baadaye

Tunajenga Maisha Yako
ya Sasa na Baadaye

—  NSSF —




