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NSSF YAENDESHA SEMINA KWA WAHESHIMIWA MAJAJI NA MAHAKIMU JUINI MWANZA
Jaji Kiongozi: "NSSF imefungua njia wadau wengine wafuate”

Na MWANDISHI WETU

Jaji Kiongozi wa Mahakama Kuu ya Tanzania, Mhe. Mustapher Siyani amewataka Waheshimiwa Majaji na
Mahakimu nchini kuyapa kipaumbele mashauri yote yanayohusu sekta ya hifadhi ya jamii.

Mhe. Jaji Kiongozi Siyani alisema hayo Juni 9, 2023 wakati akifungua semina ya siku mbili kwa njia ya
e-Mikutano kwa Waheshimiwa Majaji na Mahakimu wa Kanda ya Ziwa, Tabora, Manyara na Kigoma

sess

Alisema kupitia semina hiyo NSSF imefungua njia ambayo wadau wengi wataifuata, hivyo Mahakama na
NSSF kama ilivyo kwa taasisi nyingine zinazotoa huduma kwa jamii haziwezi kufanikiwa ikiwa kila taasisi
itajifungia ikiamini inaweza.

“Niwahakikishie wadau wetu wote wakiwemo NSSF kuwa Mahakama ya Tanzania itaendelea kuwashirikisha
katika mipango yake na hususan inapotekeleza mpango mkakati wake wa miaka mitano utakaokamilika
ifikapo mwaka 2025," alisema.
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Mhe. Jaji Kiongozi Siyani alisema kupitia kikao hicho Waheshimiwa Majaji na Mahakimu watapata fursa nzuri
ya kujadiliana na kubaini mambo mbalimbali ambayo yatasaidia kurahisisha na kuongeza kasi ya usikilizwaji
wa mashauri katika maeneo mbalimbali hasa yanayohusu sekta ya hifadhi ya jamii.

Akizungumza kwa niaba ya Mkurugenzi Mkuu wa NSSF, Mkurugenzi wa Ukaguzi wa Ndani, Godfrey
Ngonyani, alisema ushirikiano baina ya Mfuko na mhimili huo ni muhimu na ni sehemu ya mkakati wa NSSF

kuendelea kushirikiana na wadau, ikiwemo kuandaa vikao na semina.

Ngonyani alisema Mfuko umekuwa ukishirikiana na Mahakama kupitia ziara ambazo zilifanywa Kanda ya
Ziwa, Kanda ya Kaskazini na zinatarajiwa kuendelea katika kanda nyingine na kwamba Mahakama ni wadau
muhimu kwenye mashauri dhidi ya waajiri wanaokiuka sheria kwa kushindwa kuwasilisha michango kwa

wakati.
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UCHELEWESHAJIWA MICHANGO

KATIKA MIFUKO YA HIFADHI YA JAMII UNAZOROTESHA HAKI

Na MWANDISHI WETU

Chama Cha Majaji na Mahakimu Tanzania (JMAT), kimesema ucheleweshaji wa michango ya wanachama
unaofanywa na baadhi ya waaijiri katika Mifuko ya Hifadhi ya Jamii unazorotesha haki za wanaostahili kupata
mafao yao kwa wakati.

Hayo yamesemwa na rais wa JMAT, Mhe. Jaji John Kahyoza ambaye pia ni Jaji Mfawidhi wa Mahakama Kuu
Semina hiyo iliandaliwa na Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF), kwa ajili ya majadiliano ya pamoja
baina ya Mfuko na Waheshimiwa Majaji pamoja na Mahakimu wa Kanda ya Ziwa, Tabora, Manyara na Kigoma
iliyokuwa na kauli mbiu isemayo “UTOAJI HAKI KWA WAKATI KWA USTAWI WA HIFADHI YA JAMII”.

“Kupitia semina hii tumejifunza kuwa ucheleweshaji wa michango katika Mifuko ya Hifadhi ya Jamii
unazorotesha uchumi na haki za wanaostahiki kupata mafao,” alisema Mhe. Jaji Kahyoza.

Alisema katika semina hiyo waligusia maeneo mbalimbali juu ya uendeshaji wa Mifuko, changamoto
inazokabiliana nazo, namna nzuri ya kuzitatua, pia wanachama wa JMAT wameweza kufahamu mafao
yanayotolewa na NSSF pamoja na mchango wa Mahakama katika kuhakikisha ustawi wa hifadhi ya jamii
unazidi kuimarika.

Kwa upande wake, Kaimu Mkurugenzi wa
Sheria wa NSSF, Geoffrey Sikira alisema Mfuko
unayo mashauri 350 katika mahakama
mbalimbali yakiwemo yanayohusiana na madai
ya michango yaliyoshindwa kuwasilishwa na
waajiri na hivyo kusababisha wanachama
kushindwa kupata haki zao kwa wakati.

Mhe. Jaji John Kahyoza, Jaji Mfawidhi wa Mahakama Kuu Kanda ya Manyara ambaye pia ni rais wa
JMAT, akizungumza wakati wa semina hiyo

03




HABARI KATIKA PICHA

Mgeni rasmi Jaji Kiongozi wa Mahakama Kuu ya Tanzania, Mheshimiwa Mustapher Mohamed Siyani (akiwa katika picha ya Mkutano
mtandaoni) akifungua semina ya siku mbili kwa Waheshimiwa Majaji na Mahakimu wa Kanda ya Ziwa, Tabora, Manyara na Kigoma kwa njia
ya mtandao kupitia e-Mikutano kwa lengo la majadiliano kuhusu sheria na majukumu ya Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF).

(\! Simu Bure NSSF Taarifa

Whatsapp

0800116773 4255756 140 140 4
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MATUKIO KATIKA PICHA
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TAARIFA
KWA UMMA

Tunajenga Maisha Yako
ya Sasa na Baadaye

KUANZISHWA KWA OFISI MPYA YA NSSF UBUNGO NA
KUHAMA KWA OFISI YA NSSF KINONDONI

Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF), unapenda kuwataarifu
Wanachama, Waajiri na Umma kwa ujumla kuhusu kuanzishwa kwa Ofisi
mpya ya NSSF Ubungo katika jengo la Ubungo Plaza. Ofisi hii imeanza rasmi
kutoa huduma tarehe 1 Juni, 2023.

Aidha, Ofisi ya NSSF Kinondoni iliyokuwa kwenye jengo la Ubungo Plaza
imehamishiwa kwenye jengo la Millenium Tower lililopo eneo Ia
Makumbusho - Kijitonyama. Ofisi hii imeanza rasmi kutoa huduma tarehe
1 Juni, 2023.

Lengo la kuanzishwa kwa ofisi mpya ya Ubungo na kuhamishwa kwa ofisi ya
Kinondoni ni kusogeza huduma zitolewazo na Mfuko karibu zaidi na wateja.

Kwa maelekezo zaidi wasiliana nasi kupitia simu ya bure 0800116773 au
tembelea ofisi ya NSSF iliyo karibu nawe.

Imetolewa na:
Kitengo cha Uhusiano na Elimu kwa Umma
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