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MALI ZA KAMPUNI ZAPIGWA MNADA KULIPA MICHANGO

YA WANACHAMA WA NSSF

Na MWANDISHI WETU

Mali za kampuni ya uzalishaji wa majani ya chai
ya Rift Valley Tea Solution Limited, ambazo ni
mitambo ya wuzalishaji majani ya chai
zimepigwa mnada na kampuni ya udalali wa
Mahakama FreedomPath Tanzania Limited,
kwa idhini ya Mahakama ya Wilaya ya Temeke,

namba 93/2022.

Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar
es Salaam, Januari 23, 2023, Mkurugenzi
Mtendaji wa FreedomPath Tanzania Limited,
Bw. Deusdedit Kabunduguru, amesema katika
shauri hilo mdai ni Bodi ya Wadhamini ya
Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF),
dhidi ya kampuni hiyo ambayo ilishindwa
kuwasilisha fedha za michango ya wafanyakazi
wake NSSF, ambapo Mfuko uliamua kufungua
kesi Mahakamani ili mwajiri huyo aweze kulipa
michango ya wafanyakazi wake ambayo ipo
kwa mujibu wa sheria.

Naye, Bw. Geofrey Sikira ambaye ni Kaimu Meneja Mwendesha Mashauri wa NSSF, amesema Mfuko kwa
amri ya Mahakama imeuza mali ya mwajiri huyo baada ya kushindwa kulipa michango ya wanachama wake
kwa mujibu wa sheria. “Mwajiri anapaswa kuwasilisha michango ya wanachama wake kila mwezi na akikaa
kwa miezi sita bila kuwasilisha anakuwa ni mdaiwa na hivyo anachukuliwa hatua za kisheria ikiwemo
kufikishwa Mahakamani,'amesema Bw. Sikira.

NSSF YATEKELEZA KWA VITENDO MAELEKEZO YA
SERIKALI YA AWAMU YA SITA

Na MWANDISHI WETU

Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF),
umetekeleza kwa  vitendo  maagizo
yaliyotolewa na Serikali ya Awamu ya Sita ya
kupunguza gharama ili kuwaondolea kero
wananchi na watumiaji wa Daraja la Nyerere,
Kigamboni, Dar es Salaam.

Hatua hiyo imekuja baada ya Mfuko kuzindua
rasmi mfumo wa ‘NSSF Bridge Portal’ ambao
unawezesha mteja kununua bando la siku, wiki
au mwezi ili kupita na chombo cha moto katika
Daraja la Nyerere.

Akizungumza na waandishi wa habari wakati
wa uzinduzi wa mfumo huo tarehe 21 Februari,
2023, Mkurugenzi wa TEHAMA wa NSSF, Bw.
Donald Mhaiki, amesema Serikali ya awamu ya
sita chini ya uongozi wa Mhe. Rais Dkt. Samia
Suluhu Hassan, kupitia Wizara ya Ujenzi na
Uchukuzi na NSSF ulipitia gharama za tozo za
Darajani kwa vyombo vya moto vinavyopita
katika daraja hilo na kufanya punguzo kubwa la
tozo.

Bw. Mhaiki amesema punguzo hilo lilianza
kutumika rasmi mwezi Mei, mwaka 2022,
ambapo Mfuko ulikuja na punguzo zaidi kwa
kuanzisha mfumo wa bando ambapo mtumiaji
wa Daraja anaweza kupita kwa kulipia kwa siku,
wiki au mwezi.

Kabla ya kuanza kwa mfumo huo, mtumiaji wa Daraja alikuwa anatumia wastani wa shilingi 90,000 kwa
mwezi, lakini kwa kutumia mfumo huu mtumiaji anatumia shilingi 35,000 kwa mwezi.

Naye, Meneja Uhusiano na Elimu kwa Umma wa NSSF, Bi. Lulu Mengele, amesema NSSF inaishukuru Serikali
ya awamu ya sita iliyotoa maelekezo ya kupunguza gharama ili kuondoa kero kwa wananchi na watumiaji
wa Daraja la Nyerere.

Baadhi ya wakazi wa Kigamboni akiwemo Bi. Naomi Charles amesema wanaipongeza Serikali kupitia NSSF
kwa kuja na huduma ya bando ambayo ni nzuri kwani inapunguza gharama kubwa ya kuvuka Darajani.
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NSSF YATOA MSAADA WA VIFAA TIBA MKOANI MOROGORO

Na MWANDISHIWETU

Katika kuelekea siku ya wanawake duniani,
wafanyakazi wanawake wa NSSF, walitoa
msaada wa vifaa tiba katika kituo cha afya cha
Chazi kilichopo wilayani Mvomero Mkaoni
Morogoro, ikiwa ni utekelezaji wa Sera ya NSSF
ya Uchangiaji na Udhamini (CSR) katika jamii.

Vifaa tiba hivyo vilikabidhiwa tarehe 2 Februari,
2023 na baadhi ya wafanyakazi wanawake wa
NSSF wakiongozwa na Meneja Uhusiano na
Elimu kwa Umma, Bi. Lulu Mengele ambaye
alimwakilisha Mkurugenzi Mkuu, Masha
Mshomba. Miongoni mwa vifaa tiba
vilivyokabidhiwa katika kituo hicho ni pamoja
na jokofu la kuhifadhia damu kwa lengo la
kuokoa maisha ya wananchi wakiwemo
wajawazito wanaoenda kujifungua katika kituo
hicho.

Akizungumza wakati wa makabidhiano hayo, Kaimu Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya
Mvomero, Dkt. Philipina Philipo aliishukuru NSSF kwa msaada huo ambao utasaidia kuokoa Maisha ya
wananchi wa eneo hilo.

‘HONGERENI NSSF NI KITU KIZURY'

Na MWANDISHIWETU

Kauli hiyo ilitolewa na Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania, wakati alipotembelea mradi wa
ujenzi wa hoteli ya kitalii ya nyota tano
inayomilikiwa na Mfuko wa Taifa wa Hifadhi wa
Jamii (NSSF).

“Hongereni sana kwa kweli ni kitu kizuri na
kabla ya maelezo nilikuwa nina mashaka
mashaka nikasema sasa hiki kitu huku Mwanza
kitarudisha kweli ‘economic value’ ya hiki kitu
iko wapi na 'retune of investment’ iko wapi,
amesema.

Mhe. Rais Dkt. Samia alifanya zara ya
kutembelea mradi huo uliopo eneo |la
Capripoint jijini Mwanza tarehe 14 Juni, 2023,
ambapo baada ya kupata maelezo ya mradi
huo kutoka kwa Mkurugenzi Mkuu wa NSSF,
Masha Mshomba na kwa Meneja Miradi wa
NSSF, Mhandisi Helmes Pantaleo, alisema hana
mashaka kuhusu mradi huo kwani wataalamu
watakuwa wameshapiga mahesabu.

Amesema vitega uchumi vya aina hiyo
vitaongeza tija kwenye Mfuko huku
akiwasisitiza wafanyakazi kuendelea kutoa
huduma  bora na kuacha tamaa
wanapotekeleza majukumu yao.

Kwa upande wake, Mhe. Patrobas Katambi amesema miradi ya aina hiyo ili ipitishwe ni lazima Benki Kuu ya
Tanzania (BoT) ishauri na Ofisi ya Waziri Mkuu inasimamia na kuwa lengo kubwa la Mifuko ya Hifadhi ya Jamii
kuwekeza ni kulinda fedha za Mifuko.

Akizungumzia maelezo kuhusu mradi huo, Mkurugenzi Mkuu wa NSSF, Bw. Masha Mshomba amesema
ujenzi wa hoteli hiyo unatarajiwa kukamilika mwezi Juni mwaka 2024, na kuwa utachangia shughuli za
uchumi za jiji la Mwanza.




JAJI KIONGOZI AFUNGUKA

Awataka Majaji na Mahakimu kuyapa kipaumbele mashauri yanayohusu hifadhi ya jamii

Na MWANDISHIWETU

Jaji Kiongozi wa Mahakama Kuu ya Tanzania,
Mhe.  Mustapher  Siyani  amewataka
Waheshimiwa Majaji na Mahakimu nchini,
kuyapa  kipaumbele = mashauri  yote
yanayohusu sekta ya hifadhi za kijamii.

Mhe. Jaji Siyani amesema hayo tarehe Juni 9,
2023 wakati akifungua semina ya siku mbili
kwa njia ya mikutano mtandao (e-Mikutano)
kwa Waheshimiwa Majaji na Mahakimu wa
Kanda ya Ziwa, Tabora, Manyara na Kigoma

Amesema kupitia semina hiyo, NSSF imefungua njia
ambayo wadau wengi wataifuata, hivyo Mahakama
na NSSF kama ilivyo kwa taasisi nyingine zinazotoa
huduma kwa jamii haziwezi kufanikiwa ikiwa kila
taasisi itajifungia ikiamini inaweza. “Niwahakikishie
wadau wetu wote wakiwemo NSSF kuwa
Mahakama ya Tanzania itaendelea kuwashirikisha
katika mipango yake na hususan inapotekeleza
mpango mkakati wake wa miaka mitano
utakaokamilika ifikapo mwaka 2025, alisema.

Naye, Rais wa Chama Cha Majaji na Mahakimu
Tanzania (JMAT),

Mhe. Jaji John Kahyoza aliushukuru uongozi wa
NSSF kwa kuwawezesha kupata mafunzo hayo
ambayo ni moja ya utekelezaji wa malengo makuu
ya chama hicho ambacho lengo lake ni kulinda
uhuru wa Mahakama na kujenga ujuzi kwa Majaji na
Mahakimu Tanzania.

Akizungumza kwa niaba ya Mkurugenzi Mkuu wa
NSSF, Mkurugenzi wa Ukaguzi wa Ndani, Bw.
Godfrey Ngonyani, amesema ushirikiano baina ya
Mfuko na muhimili huo ni muhimu na ni sehemu ya
mkakati wa NSSF kuendelea kushirikiana na wadau,
ikiwemo kuandaa vikao na semina.
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HABARI PICHA

USHIRIKI WA NSSF MAONESHO YA SABASABA 2023
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NSSF YAWAFIKIA WACHIMBAJI, YATOA ELIMU NA

KUTATUA KERO ZA WANACHAMA

Na MWANDISHIWETU

Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF)
ulishiriki na kutoa huduma zake zote katika
Maonesho ya Sita ya Kimataifa ya Teknolojia ya
Madini yaliyofanyika Mkoani Geita, yaliyobeba
kauli mbiu isemayo ‘Matumizi ya Teknolojia
Sahihi katika Kuinua Wachimbaji Wadogo
Kiuchumi na Kuhifadhi Mazingira’

Mkurugenzi Mkuu wa NSSF, Bw. Masha
Mshomba, amesema kupitia maonesho hayo
NSSF ilitoa elimu pamoja na kuongeza uelewa
wa hifadhi ya jamii kwa makundi mbalimbali
kutoka sekta binafsi na sekta isiyo rasmi kama
vile wachimbaiji wadogo wa madini, wakulima,
wafugaji, wavuvi, mamalishe, bodaboda na
wajasiriamali wengine wote ili waweze
kujiunga na kujiwekea akiba kwa maisha yao ya
sasa na ya baadaye.

Amesema maonesho hayo yalikuwa muhimu
kwa Mfuko kwa kuwafikia wananchi waliojiajiri
wenyewe na kuwapatia elimu ya hifadhi ya
jamii ili waweze kujiunga na kujiandikisha kwa
ajili ya kujiwekea akiba, huku NSSF ikitatua kero
mbalimbali kwa wanachama na wadau.

MATUKIO KATIKA PICHA ZIARA YA MWENYEKITI WA BODI
YA NSSF MAKAO MAKUU



HABARI PICHA

USHIRIKI WA NSSFWIKI YA HUDUMA KWA WATEJA 2023
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HABARI PICHA

BODI YA WADHAMINI YA NSSF YATEMBELEA MRADIWA
KIWANDA CHA SUKARI MKULAZI
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Kuwa mtoa huduma wa kuaminika na
endelevu katika sekta ya Hifadhi ya Jamii

@ DHIMA

Kutoa huduma bora za hifadhi ya jamii kwa
wanachama, kupitia watumishi wenye weledi, ubunifu
na ari ya kazi kwa kutumia teknolojia sahihi
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