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MSHOMBA AFICHUA SIRI MAFANIKIO YA NSSF

Asema mazingira mazuri ya uwekezaji chini ya uongozi wa Mhe. Rais Dkt. Samia
yamechochea mafanikio

Na MWANDISHIWETU

Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya
Jamii (NSSF), Bw. Masha Mshomba amefichua siri ya
mafanikio makubwa ambayo NSSF imeyapata
kuwa yamechangiwa na Serikali ya Awamu ya Sita
chini ya uongozi wa Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu
Hassan kwa namna anavyohamasisha wawekezaji
katika sekta binafsi, kuweka mazingira mazuri na
kuwezesha kupata waajiri na wanachama wengi
wapya katika sekta binafsi.

Bw. Mshomba alisema hayo tarehe 3 Julai, 2024
wakati alipotembelea banda la NSSF mara baada ya
ufunguzi wa Maonesho ya 48 ya Biashara ya
Kimataifa ya Dar es Salaam (DITF) maarufu
SabaSaba yaliyobeba kauli mbiu isemayo “Tanzania
Sehemu Sahihi kwa Biashara na Uwekezaji”
Maonesho hayo yalifunguliwa na Mhe. Filipe Nyusi,
Rais wa Jamhuri ya Msumbiji akisindikizwa na
mwenyeji wake, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan,
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Akizungumza na waandishi wa habari katika banda
la NSSF, Bw. Mshomba alisema kwa mujibu wa
taarifa za hesabu ambazo hazijakaguliwa katika
mwaka wa fedha 2023/2024, thamani ya NSSF kwa
sasa inafikia trilioni 8.5 sawa na ongezeko la asilimia
77% ukilinganisha na miaka mitatu iliyopita.

“Ongezeko hili ni kubwa hasa ukizingatia kuwa ndani ya miaka mitatu iliyopita ukuaji wa NSSF umekuwa
mkubwa mno, hivyo tunampongeza sana Mhe. Rais Dkt. Samia kwa juhudi anazoweka katika
kuhakikisha mazingira ya biashara hapa nchini yanakuwa mazuri ambayo yamechangia mafanikio haya,’
aliserna Bw. Mshomba.

Alisema wakati NSSF inaendelea kutekeleza mpango wake wa maendeleo unaoishia Juni 30, 2026,
wanatarajia thamani ya Mfuko kufikia trilioni 11 ambayo itakuwa ni zaidi ya mara mbili ukilinganisha na
kipindi ambacho Rais Dkt. Samia alipoingia madarakani.

Bw. Mshomba alisema kwa sasa NSSF imeelekeza nguvu ya kuwafikia wanachama wapya waliopo katika
sekta isiyo rasmi ili waweze kujiunga na kuchangia katika NSSF kwani tayari wameshaweka mifumo
mizuri ya usajili na uchangiaji pamoja na mafao yanayovutia kupitia Mpango wa Kitaifa wa Sekta Isiyo
Rasmi.

Alisema ushiriki wa NSSF katika maonesho hayo ni kwa ajili ya kutoa elimu ya hifadhi ya jamii kwa
wanachama na wadau kuhusu huduma mbalimbali ambazo NSSF unazitoa zikiwemo usajili wanachama
kutoka sekta binafsi na sekra isiyo rasmi, uchangiaji, kulipa mafao, uwekezaji pamoja na uhakiki wa
wastaafu.

Bw. Mshomba alisema pia wanatumia maonesho hayo kuwaeleza wanachama mambo makubwa
ambayo NSSF imeyafanya kupitia huduma za TEHAMA ambapo sasa wanachama wanaweza kuijisajili
kupitia lango la huduma binafsi kwa mwanachama (Member Portal) na lango binafsi kwa mwajiri
(Employer Portal).

Alisema NSSF inaendelea kupata ushirikiano mkubwa kutoka Serikalini hivyo wataendelea kuboresha
huduma zao mbalimbali.



JK KATIKA BANDA LA NSSF

Na MWANDISHIWETU

Rais Mstaafu wa awamu ya nne, Mhe. Dkt.
Jakaya Mrisho Kikwete alitembelea banda la
NSSF na kupata maelezo kutoka kwa Bi. Lulu
Mengele, Meneja Uhusiano na Elimu kwa
Umma, kwa niaba ya Mkurugenzi Mkuu wa
NSSF, Bw. Masha Mshomba.

Bi. Lulu alimueleza Mhe. Dkt. Kikwete kuwa
NSSF inatoa elimu ya hifadhi ya jamii kwa sekta
binafsi na sekta isiyo rasmi, kuandikisha
wanachama wapya katika sekta isiyo rasmi
ambao wanachangia kuanzia shilingi 30,000
kwa mwezi kwa ajili ya kujiwekea akiba yao ya
sasa na ya baadaye.

Naye, Meneja wa Sekta isiyo rasmi, Bi. Rehema
Chuma alimueleza Rais Mstaafu Mhe. Dkt.
Kikwete kuwa NSSF imetanua wigo na kuifikia
sekta isiyo rasmi ambapo wanapata mafao yote
na uchangiaji wake ni rahisi kupitia
kumbukumbu namba ya malipo ya Serikali
(Control number) kwa njia ya simu au benki.

NSSF YAWATAKA TWCC KUCHANGAMKIA FURSA YA
KUJIUNGA NA KUJIWEKEA AKIBA

Meneja wa Sekta isiyo rasmi wa NSSF, Bi. Rehema Chuma akiwa na wafanyakazi wengine wa NSSF, walitembelea banda la Chemba ya Wanawake Wafanyabiashara
Tanzania (TWCC), na kutoa elimu ya hifadhi ya jamii kwa wanachama wa Chemba hiyo walioshiriki Maonesho ya 48 ya Biashara ya Kimataifa ya Dar es Salaam
(DITF), ambapo aliwaeleza umuhimu wa kujiwekea akiba kwa kujiunga na kuchangia NSSF ambapo kwa mwezi watachangia kiasi cha shilingi 30,000 kima cha
Chini.




HABARI PICHA

Wananchi waliotembelea banda la NSSF wakinufaika na huduma mbalimbali zilizokuwa
zinatolewa katika banda la NSSF zikiwemo elimu ya hifadhi ya jamii, usajili wa wananchi walio
katika sekta isiyo rasmi, mifumo ya TEHAMA, mapambano dhidi ya rushwa, miradi ya
uwekezaji na huduma za NSSF kidijitali




NSSF NDANI YA BANDA LA OFISI YA WAZIRI MKUU

SABASABA 2024

Na MWANDISHIWETU

Wafanyakazi wa Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF), Lucas Laizer na Rehema Msumi wakitoa huduma kwa wateja waliotembelea banda la Ofisi ya Waziri
Mkuu na Taasisi zake. NSSF ilishiriki katika Maonesho ya 48 ya Biashara ya Kimataifa ya Dar es Salaam (DITF), SabaSaba. Kupitia Maonesho hayo, NSSF ilitoa elimu
ya hifadhi ya jamii, usajili wa wananchi walio katika sekta isiyo rasmi, mifumo ya TEHAMA, miradi ya uwekezaji na huduma za NSSF kidijitali.
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NSSF YATWAA TUZO MAONESHO YA SABASABA

Na MWANDISHIWETU

Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii
(NSSF) umetwaa tuzo ya mshindi wa
pili, kundi la sekta ya Hifadhi ya Jamii na
Bima, kwenye kilele cha Maonesho ya
48 ya Biashara ya Kimataifa ya Dar es
Salaam (DITF). Tuzo hiyo ilipokelewa na
Meneja wa Sekta Isiyo Rasmi wa NSSF,
Bi. Rehema Chuma kutoka kwa Dkt.
Aboud Suleiman Jumbe, Katibu Mkuu
wa Wizara ya Utalii na Mambo ya Kale,
Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar.

Maonesho ya SabaSaba mwaka huu
yalifungwa rasmi na Mhe. Dkt. Hussein
Mwinyi, Rais wa Zanzibar na
Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi,
tarehe 13 Julai, 2024.
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Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF),
Jengo la Benjamin William Mkapa, Mtaa wa Azikiwe
S.L.P 1322, Dar es Salaam, Tanzania

Simu Bure: 0800116773,
Barua pepe: customercare@nssf.go.tz
Tovuti: www.nssf.go.tz



