JARIDA

la Mtandaoni la NSSF

NSSF YASHIRIKI MAONESHO YA 7 YATEKNOLOJIA
YA MADINI KWA MAFANIKIO
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RAIS MHE. DKT. SAMIA SULUHU HASSAN AKABIDHI
TUZO KWA NSSF YA USIMAMIZI NA URATIBU WA HIFADHI
YA JAMII KWA SEKTA BINAFSI NCHINI

eita. Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF)
umeshinda tuzo ya Usimamizi na Uratibu wa Hifadhi
ya Jamii kwa Sekta Binafsi nchini, wakati wa kilele cha
Maonesho ya Saba ya Kitaifa ya Teknolojia ya Madini
yaliyofanyika kwenye uwanja wa EPZ Bombamibili,

mkoani Geita. Tuzo hiyo imetolewa na Rais wa Jamhuri ya Muungano

wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, na
kupokelewa na Mkurugenzi Mkuu wa NSSF, Bw. Masha
Mshomba wakati wa ufungaji wa maonesho hayo.

Aidha, NSSF imeshinda tuzo ya mshindi wa kwanza
katika kundi la Hifadhi ya Jamii na Huduma za Bima
zilizotolewa Oktoba 12, 2024 na Mhe. Anthony
Mavunde, Waziri wa Madini, wakati wa maonesho

hayo.

Akizungumza baada ya kukabidhiwa tuzo hiyo, Bw.
Mshomba amesema utoaji wa huduma kidijitali
umekuwa nyenzo muhimu katika kuhakikisha
huduma za NSSF zinawafikia wanachama popote
walipo, ikiwemo kufungua madai ya kuomba mafao
mbalimbali.

Bw. Mshomba amewataka waajiri wa sekta binafsi kuhakikisha wanasajili
wafanyakazi wao NSSF pamoja na kuwasilisha michango kwa wakati, kwani
hilo ni takwa la sheria na vilevile kuwezesha Mfuko kuendelea kukua na kutoa
huduma bora.

Aidha, Bw. Mshomba ametoa rai kwa watu waliojiajiri wenyewe katika sekta
isiyo rasmi wakiwemo wachimbaiji wadogo wa madini, mama lishe, baba lishe,

boda boda, wavuvi, wakulima, wafugaji na wajasiriamali mbalimbali
kujiunga na kuchangia NSSF kwa sababu ndiyo njia sahihi ya kupunguza
umasikini wa kipato na kujikinga dhidi ya majanga mbalimbali.

Naye, Bw. Omary Mziya, Mkurugenzi wa Uendeshaji, amesema Mfuko
utaendelea kutoa huduma bora kwa wanachama kupitia mifumo ya
TEHAMA ambapo hivi sasa wanachama wanaweza kufungua madai yao

kwa njia ya kidijitali bila ya kulazimika kufika katika
ofisiza NSSF.

Kwa upande wake, Meneja Uhusiano na Elimu kwa
Umma wa NSSF, Bi. Lulu Mengele amesema kupitia
maonesho hayo Mfuko ulifikisha elimu ya hifadhi ya
jamii  kwa makundi mbalimbali yakiwemo ya
wachimbaji wadogo wa madini pamoja na
wajasiriamali zaidi 1500 Wilayani Bukombe.

“Maonesho ya madini yalikuwa fursa kwa NSSF
kufikisha elimu ya hifadhi ya jamii, kuandikisha
wanachama wapya kutoka sekta isiyo rasmi, tutoa
elimu kuhusu huduma za kidijitali pamoja na fursa za
nyumba na viwanja;'amesema Bi. Lulu.

Awali, Meneja wa NSSF Mkoa wa Geita, Bi. Winniel Lusingu amesema
katika mwaka wa fedha 2024/25, Ofisi ya Mkoa huo imeweka lengo la
kukisanya shilingi bilioni 104 na kuwa mwaka wa fedha uliomalizika
walikusanya shilingi bilioni 64. Ameshukuru ushirikiano mkubwa
wanaopata kutoka kwa uongozi wa Mkoa huo, Waajiri, Menejimenti na
Wafanyakazi wote wa NSSF.



NSSF YATUMIA FURSA YA MAONESHO YA MADINI GEITA

KUTOA ELIMU YA HIFADHI YA JAMII

Na MWANDISHIWETU

Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF)
ulitumia Maocnesho ya Saba ya Teknolojia ya
Madini kutoa elimu ya hifadhi ya jamii kwa
sekta binafsi na sekta isiyo rasmi ikiwemo Sekta
ya Madini.

Akizungumza na mamia ya wananchi
waliojitokeza katika ufunguzi wa maonesho
hayo, Naibu Waziri Mkuu na Waziri wa Nishati,
Mhe. Dkt. Biteko Biteko alisema maonesho
yametoa fursa ya wananchi kupata elimu
kuhusu mambo mbalimbali yanayohusu
uwekezaji kwenye sekta ya madini.

Aidha, aliwataka wafanyabiashara wa madini
kutumia mazingira rafiki yaliyowekwa na
Serikali ya awamu ya sita katika kuboresha
mazingira ya uwekezaji ili wafanye biashara zao
kwa uhuru na kukuza uchumi.

Naye, Waziri wa Madini, Mhe. Anthony
Mavunde alisema mchango wa sekta ya madini
unaendelea kukua siku hadi siku na kuwa
wanatarajia hadi kufikia mwakani, sekta ya
madini iwe inachangia katika pato la Taifa kwa
asilimia kumi.

Kwa upande wake, Mkuu wa Mkoa wa Geita,
Mhe. Martine Shigela alisema maonesho ya
mwaka huu yameshirikisha zaidi ya washiriki
800 na yamechangia mafanikio ya mkoa huo.

Awali, akizungumza mbele ya Naibu Waziri
Mkuu, kwa niaba ya Mkurugenzi Mkuu wa
NSSF, Bw. Masha Mshomba, Meneja Uhusiano
na Elimu kwa Umma, Bi. Lulu Mengele alisema
NSSF inashiriki maonesho hayo kwa malengo
ambapo katika mwaka wa fedha 2023/24,
Mfuko kupitia Ofisi ya Mkoa wa Geita iliweza
kukusanya shilingi bilioni 64 na kuwa asilimia
80 ya fedha hizo zilikusanywa kwenye
makampuni mbalimbali ya madini.

Bi. Mengele alisema sekta ya madini ni wadau
muhimu wa NSSF wakiwemo wachimbaji
wadogo, wa kati na wakubwa ambao wote ni
wanachama wa Mfuko na kuwa wamekuwa
wakikusanya kiasi kikubwa cha fedha kutoka
kwenye sekta ya madini.

Alisema NSSF imeendelea kuboresha huduma
kupitia mifumo ya TEHAMA, ambapo kwa sasa
wanachama wa NSSF wanaweza kufungua
madai yao kidijitali huko huko waliko lengo ni
kuondoa kero za wanachama na kusogeza
huduma hukohuko waliko. Pia waajiri
wanalipia michango ya wanachama wao
wakiwa Ofisini bila ya kufika katika ofisi za NSSF.

Bi. Lulu alisema kupitia mifumo imechagiza
mafanikio ya NSSF ambapo thamaniimekua na
kufikia trilioni 8.6. "Tunakushukuru sana mgeni
rasmi hii ni kazi kubwa ya nyie viongozi
mnayoifanya kutuongoza,’ amesema Bi.Lulu
Mengele




HABARI PICHA

USHIRIKI WA NSSF KATIKA MAONESHO YA 7 YA MADINI
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WAAUJIRI SEKTA BINAFSI WASILISHENI MICHANGO YA

WAFANYAKAZI WENU NSSF

Na MWANDISHIWETU

Mgeni rasmi wa siku ya mifuko ya
hifadhi ya jamii na bima, Bw.
Simon Shayo ambaye pia ni
Makamu wa Rais wa GGM,
akizungumza na washiriki wa
kongamano  hilo, ambapo
alisisitiza umuhimu wa waajiri wa
sekta binafsi kuwasilisha
michango ya wafanyakazi wao
kwenye Mfuko wa NSSF pamoja
na wajasiriamali kujiunga na
kuchangia ili waweze kunufaika
na mafao yanayotolewa na
Mfuko.
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NSSF YASHIRIKI BUKOMBE RUNNERS

Na MWANDISHIWETU

Bukombe. Baadhi ya Wafanyakazi wa Mfuko wa
Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) wakiongozwa
na Meneja Uhusiano na Elimu kwa Umma, Bi.
Lulu Mengele wameshiriki mbio fupi za
kilomita 5 Bukombe Mkoani Geita,
zinazojulikana kama 'Bukombe Runners Club'
ambapo mgeni rasmi alikuwa Naibu Waziri
Mkuu na Waziri wa Nishati, Mhe. Dkt. Doto
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NSSF inatumia matamasha kama hayo
kufikisha elimu ya hifadhi ya jamii lakini pia ni
kuunga mkono juhudi za Serikali katika
kupambana na magonjwa yasiyoambukiza.
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Aidha, NSSF ilitumia fursa hiyo kufikisha elimu
ya hifadhi ya Jamii kwa wajasiriamali zaidi ya
1500 wanaofanya shughuli mbalimbali za
kiuchumi ambao walielezwa umuhimu wa
kujiunga na kujiwekea akiba ili waweze
kunufaika na mafao yanayotolewa na NSSF
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BUKOMBE

Baadhi ya wajasiriamali wanaofanya shughuli mbalimbali wakifuatilia wasilisho
kutoka kwa watumishi wa NSSF kuhusu umuhimu wa hifadhi ya jamii




HABARI PICHA

MATUKIO MBALIMBALI KATIKA PICHA USHIRIKI WA NSSF
MAONESHO YA 7 YA MADINI




Tunajenga Maisha Yako
ya Sasa na Baadaye

Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF),
Jengo la Benjamin William Mkapa, Mtaa wa Azikiwe
S.L.P 1322, Dar es Salaam, Tanzania

Simu Bure: 0800116773,
Barua pepe: customercare@nssf.go.tz
Tovuti: www.nssf.go.tz

°® ° @NssfTanzania



